Blog tạm ngưng hoạt động, xin quý độc giả quay lại sau. Xin chân thành cảm ơn!

 

Danh Sách Trúng Cử HĐND Tỉnh Đồng Nai Khóa VIII Nhiệm Kỳ 2011-2016

Thứ Hai, ngày 30 tháng 5 năm 2011 Danh sách 80 ƯCV trúng cử đại biểu HĐND tỉnh khóa VIII (nhiệm kỳ 2011-2016) (19:24:10 30/05/2011)


Hôm nay 30-5, Ủy ban bầu cử tỉnh chính thức công bố kết quả bầu cử đại biểu HĐND tỉnh khóa VIII (nhiệm kỳ 2011-2016). Theo đó, trong số 134 ứng cử viên đại biểu HĐND tỉnh, 1.886.930/1.891.983 cử tri tham gia bầu cử ngày 22-5 (tỷ lệ 99,73%) đã chọn được 80 đại biểu, đủ số lượng đại biểu mà Trung ương phân bổ cho Đồng Nai. Dưới đây là danh sách 80 đại biểu HĐND trúng cử theo từng đơn vị bầu cử.


ĐƠN VỊ SỐ 1: Thành phố Biên Hòa (gồm các phường: Tân Biên, Hố Nai, Tân Hòa)
1- Ông Nguyễn Văn Quyết – Chánh Văn phòng - Sở Văn hóa - thể thao và du lịch Đồng Nai, được 53.733 phiếu, đạt 72,02%
2- Ông Trần Văn Tư – Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy Đồng Nai, được 51.735 phiếu, đạt 69,34%
3- Ông Giang Mạnh Hà – Trưởng đoàn Đoàn Cải lương - Sở Văn hóa - thể thao và du lịch Đồng Nai, được 41.361 phiếu, đạt 55,44%



ĐƠN VỊ SỐ 2: Thành phố Biên Hòa (gồm các phường: Tân Phong, Trảng Dài, Tân Hiệp)
1- Ông Tạ Huy Hoàng – Ủy viên BCH Đảng bộ tỉnh, Giám đốc Sở Xây dựng Đồng Nai, được 55.416 phiếu, đạt 67,12%
2- Ông Huỳnh Minh Hoàn – Ủy viên BCH Đảng bộ tỉnh, Quyền giám đốc Sở Y tế Đồng Nai, được 54.363 phiếu, đạt 65,85%
3- Bà Huỳnh Thị Nga – Phó Chủ tịch UBND tỉnh Đồng Nai, được 53.035 phiếu, đạt 64,24%



ĐƠN VỊ SỐ 3: Thành phố Biên Hòa (gồm các phường: Thống Nhất, Trung Dũng, Quang Vinh, Hòa Bình, Bửu Long, Quyết Thắng, Thanh Bình)
1- Ông Đinh Quốc Thái – Phó bí thư Tỉnh ủy, Phó chủ tịch UBND tỉnh Đồng Nai được 56.953 phiếu, đạt 67,36%
2- Ông Hoàng Văn Dung – Giám đốc Văn phòng Đăng ký quyền sử dụng đất - Sở Tài nguyên và môi trường Đồng Nai được 51.692 phiếu, đạt 61,45%
3- Bà Nguyễn Thị Minh Tâm – Trưởng khoa Khoa học kỹ thuật & hướng nghiệp - Nhà Thiếu nhi tỉnh Đồng Nai, được 48.483 phiếu, đạt 57,34%



ĐƠN VỊ SỐ 4: Thành phố Biên Hòa (gồm các phường: Bình Đa, Tân Mai, Tân Tiến, Tam Hiệp, An Bình)
1- Bà Nguyễn Thị Hoàng – Ủy viên BCH Đảng ủy Khối Dân chính Đảng, Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ Đồng Nai, được 63.767 phiếu, đạt 69,98%
2- Ông Phan Văn Trước – Phó Bí thư Thường trực Thành ủy Biên Hòa, được 58.183 phiếu, đạt 63,86%
3- Ông Lê Văn Dành – Ủy viên BCH Đảng bộ tỉnh, Giám đốc Sở Công thương Đồng Nai, được 52.246 phiếu, đạt 57,34%



ĐƠN VỊ SỐ 5: Thành phố Biên Hòa (gồm các phường: Tân Vạn, Bửu Hòa và các xã: Hiệp Hòa, Hóa An, Tân Hạnh)
1- Ông Trần Minh Phúc – Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó chủ tịch UBND tỉnh Đồng Nai, được 40.018 phiếu, đạt 71,16%
2- Ông Nguyễn Phú Cường – Uỷ viên dự khuyết BCH Trung ương Đảng, Phó bí thư Thành ủy, Chủ tịch UBND thành phố Biên Hòa, được 35.900 phiếu, đạt 63,84%
3- Ông Nguyễn Trọng Trí – Ủy viên Hội đồng thành viên, Phó tổng giám đốc Công ty chế biến xuất nhập khẩu nông sản thực phẩm Đồng Nai, được 31.658 phiếu, đạt 56,29%



ĐƠN VỊ SỐ 6: Thành phố Biên Hòa (gồm các phường: Tam Hòa, Long Bình, Long Bình Tân)
1- Ông Trịnh Tuấn Liêm – Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy, Phó chủ tịch UBND thành phố Biên Hòa, được 65.840 phiếu, đạt 62,34%
2- Ông Huỳnh Văn Tịnh – Ủy viên BCH Đảng bộ tỉnh, Phó chủ tịch thường trực Liên đoàn Lao động tỉnh Đồng Nai, được 65.496 phiếu, đạt 62,02%
3- Ông Doãn Văn Đồng – Ủy viên BCH Đảng bộ thành phố, Ủy viên UBND thành phố, Trưởng phòng quản lý đô thị thành phố Biên Hòa, được 64.681 phiếu, đạt 61,24%



ĐƠN VỊ SỐ 7: Thành phố Biên Hòa (gồm các xã: An Hòa, Long Hưng, Phước Tân, Tam Phước)
1- Ông Lương Trung Hiếu (Thượng tọa Thích Huệ Hiền) – Phó Ban trị sự Phật giáo tỉnh Đồng Nai, được 47.214 phiếu, đạt 72,89%
2- Bà Nguyễn Thị Thu Lan – Chủ tịch Liên hiệp các Hội Khoa học và kỹ thuật tỉnh Đồng Nai, được 40.111 phiếu, đạt 61,92%
3- Ông Thi Văn Dũng – Phó bí thư Thành ủy Biên Hòa, được 38.923 phiếu, đạt 60,09%



ĐƠN VỊ SỐ 8: Huyện Nhơn Trạch (gồm các xã: Phước An, Long Thọ, Hiệp Phước, Phước Thiền, Phú Hội, Long Tân)
1- Ông Nguyễn Kim Hiệp – Ủy viên Ban Thường vụ Đảng ủy Khối Dân chính Đảng, Phó giám đốc Sở Nội vụ, được 59.685 phiếu, đạt 77,71%
2- Ông Lê Mạnh Dũng – Ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy, Phó chủ tịch UBND huyện Nhơn Trạch, được 56.965, đạt 74,17%
3- Bà Đồng Thị Quế Anh – Nghệ sĩ ưu tú, Đoàn nghệ thuật Cải lương Đồng Nai, được 43.460 phiếu, đạt 56,59%



ĐƠN VỊ SỐ 9: Huyện Nhơn Trạch (gồm các xã: Phú Thạnh, Đại Phước, Phú Đông, Phú Hữu, Phước Khánh, Vĩnh Thanh)
1- Ông Nguyễn Văn Điệp – Ủy viên BCH Đảng bộ tỉnh, Giám đốc Sở Giao thông - vận tải Đồng Nai, được 39.429 phiếu, đạt 71,88%
2. Ông Quách Hữu Đức – Phó bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Nhơn Trạch, được 38.936 phiếu, đạt 70,98%
3- Ông Cao Văn Tư – Hiệu trưởng Trường THPT Nguyễn Bỉnh Khiêm, huyện Nhơn Trạch, được 36.821 phiếu, đạt 67,12%



ĐƠN VỊ SỐ 10: Huyện Long Thành (gồm các xã: Tam An, An Phước, Long Đức, Lộc An, Bình Sơn, Bình An, thị trấn Long Thành)
1- Ông Dương Thúc Minh – Phó bí thư Đảng ủy thị trấn, Chủ tịch UBND thị trấn Long Thành, được 51.350 phiếu, đạt 70,03%
2- Ông Lê Văn Ý – Phó bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Long Thành, được 47.099 phiếu, đạt 64,23%
3- Bà Nguyễn Thị Tân – Phó trưởng phòng Văn hóa - thông tin huyện Long Thành, được 39.890 phiếu, đạt 54,40%



ĐƠN VỊ SỐ 11: Huyện Long Thành (gồm các xã: Long An, Long Phước, Phước Thái, Phước Bình, Tân Hiệp, Bàu Cạn, Cẩm Đường, Suối Trầu)
1- Ông Nguyễn Văn Hùng – Trưởng ban Văn hóa xã hội – HĐND tỉnh Đồng Nai, được 53.902 phiếu, đạt 72,52%
2. Ông Nguyễn Văn Được – Ủy viên BCH Đảng bộ tỉnh, Bí thư Huyện ủy Long Thành, được 47.502 phiếu, đạt 63,91%
3- Bà Nguyễn Thị Hồng Ngân – Phó giám đốc Trung tâm tư vấn pháp luật - Hội Luật gia tỉnh Đồng Nai, được 42.589 phiếu, đạt 57,30%



ĐƠN VỊ SỐ 12: Huyện Vĩnh Cửu (gồm các xã: Bình Hòa, Tân Bình, Bình Lợi, Thạnh Phú, Thiện Tân, Tân An)
1- Ông Thái Văn Ri – Phó bí thư Huyện ủy Vĩnh Cửu, được 27.335 phiếu, đạt 66,69%
2- Ông Võ Văn Phi – Ủy viên BCH Huyện ủy, Phó chủ tịch UBND huyện Vĩnh Cửu, được 25.655 phiếu, đạt 62,59%
3- Bà Trần Thị Thu Hằng – Phó chánh Văn phòng - Hội Văn học Nghệ thuật tỉnh Đồng Nai, được 23.579 phiếu, đạt 57,52%



ĐƠN VỊ SỐ 13: Huyện Vĩnh Cửu (gồm các xã: Vĩnh Tân, Phú Lý, Mã Đà, Hiếu Liêm, Trị An và thị trấn Vĩnh An)
1- Bà Nguyễn Thị Thu Hiền – Phó trưởng ban Ban Văn hóa xã hội – HĐND tỉnh Đồng Nai, được 33.637 phiếu, đạt 68,35%
2- Ông Nguyễn Hữu Lý – Phó bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Vĩnh Cửu, được 31.687 phiếu, đạt 64,39%
3- Bà Huỳnh Ngọc Kim Mai – Phó hiệu trưởng Trường trung cấp kỹ thuật công nghiệp Đồng Nai, được 29.574 phiếu, đạt 60,10%



ĐƠN VỊ SỐ 14: Huyện Trảng Bom (gồm các xã: Hố Nai 3, Bắc Sơn, Bình Minh, Giang Điền, Đồi 61, An Viễn, Quảng Tiến và thị trấn Trảng Bom)
1- Ông Huỳnh Văn Tới – Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy Đồng Nai, được 71.794 phiếu, đạt 71,36%
2. Ông Nguyễn Sơn Hùng – Phó bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Trảng Bom, được 70.687 phiếu, đạt 70,26%
3- Bà Nguyễn Thị Thanh Hoa – Ủy viên BCH Đảng bộ tỉnh, Phó chủ tịch Hội Liên hiệp phụ nữ tỉnh, được 64.331 phiếu, đạt 63,94%



ĐƠN VỊ SỐ 15: Huyện Trảng Bom (gồm các xã: Thanh Bình, Sông Trầu, Cây Gáo, Đông Hòa, Trung Hòa, Tây Hòa, Bàu Hàm, Sông Thao, Hưng Thịnh)
1- Ông Ngô Văn Hải – Phó bí thư Huyện ủy Trảng Bom, được 58.708 phiếu, đạt 72,59%
2- Ông Nguyễn Lục Hòa – Phó giám đốc Sở Kế hoạch và đầu tư Đồng Nai, được 58.070 phiếu, đạt 71,80%
3- Bà Võ Thị Kim Liên – Phó Trưởng phòng ngân sách - Sở Tài chính Đồng Nai, được 50.765 phiếu, đạt 62,77%



ĐƠN VỊ SỐ 16: Huyện Thống Nhất (gồm các xã: Bàu Hàm 2, Lộ 25, Hưng Lộc, Xuân Thạnh, Xuân Thiện)
1. Ông Ngô Ngọc Thanh – Ủy viên BCH Đảng bộ tỉnh, Bí thư Huyện ủy Thống Nhất, được 34.285 phiếu, đạt 73,54%
2. Ông Nguyễn Công Ngôn – Phó chủ tịch Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam tỉnh Đồng Nai, được 30.595 phiếu, đạt 65,63%
3. Ông Nguyễn Thanh Hùng – Phó giám đốc viễn thông Đồng Nai, được 29.118 phiếu, đạt 62,46%



ĐƠN VỊ SỐ 17: Huyện Thống Nhất (gồm các xã: Gia Tân 1, Gia Tân 2, Gia Tân 3, Gia Kiệm, Quang Trung)
1. Bà Nguyễn Hòa Hiệp – Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Thống Nhất, được 52.054 phiếu, đạt 73,91%
2. Bà Nguyễn Thị Thùy Liên – Ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện Thống Nhất, được 51.599 phiếu, đạt 73,27%
3. Bà Nguyễn Ngọc Thanh – Phó Giám đốc Bệnh viện đa khoa Thống Nhất, tỉnh Đồng Nai, được 45.510 phiếu, đạt 64,62%



ĐƠN VỊ SỐ 18: Thị xã Long Khánh (gồm các phường: Xuân Bình, Xuân An, Xuân Hòa, Phú Bình và các xã: Bàu Sen, Xuân Lập, Xuân Tân, Hàng Gòn)
1- Ông Trần Văn Quang – Phó chủ tịch Hội Nông dân tỉnh Đồng Nai, được 36.190 phiếu, đạt 66,55%
2- Ông Đặng Mạnh Trung – Ủy viên BCH Đảng bộ tỉnh, Phó trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy Đồng Nai, được 33.817 phiếu, đạt 62,19%
3- Ông Võ Anh Dũng – Ủy viên BCH Đảng bộ thị xã, Phó chủ tịch UBND thị xã Long Khánh, được 33.501 phiếu, đạt 61,61%



ĐƠN VỊ SỐ 19: Thị xã Long Khánh (gồm các phường: Xuân Trung, Xuân Thanh và các xã: Bảo Vinh, Bảo Quang, Bàu Trâm, Bình Lộc, Suối Tre)
1. Bà Hoàng Thị Bích Hằng – Phó trưởng Ban Kinh tế Ngân sách – HĐND tỉnh Đồng Nai, được 36.990 phiếu, đạt 70,30%
2- Ông Bùi Xuân Thống – Ủy viên BCH Đảng bộ tỉnh, Bí thư Tỉnh đoàn Đồng Nai, được 36.926 phiếu, đạt 70,18%
3- Ông Nguyễn Văn Nải – Ủy viên BCH Đảng bộ tỉnh, Bí thư Thị ủy Long Khánh, được 36.652 phiếu, đạt 69,66%



ĐƠN VỊ SỐ 20: Huyện Xuân Lộc (gồm các xã: Xuân Thành, Xuân Hiệp, Xuân Trường, Xuân Tâm, Xuân Hưng, Xuân Hòa và thị trấn Gia Ray)
1- Ông Nguyễn Minh Nhật – Ủy viên BCH Đảng bộ tỉnh, Phó bí thư thường trực Huyện ủy Xuân Lộc, được 75.918 phiếu, đạt 88,24%
2- Ông Tô Thành Buông – Phó giám đốc Sở Nông nghiệp và phát triển nông thôn Đồng Nai, được 62.284 phiếu, đạt 72,40%
3- Ông Phạm Văn Ru – Ủy viên BCH Đảng bộ tỉnh, Phó trưởng ban Tổ chức Tỉnh ủy, được 60.611 phiếu, đạt 70,45%


ĐƠN VỊ SỐ 21: Huyện Xuân Lộc (gồm các xã: Suối Cao, Suối Cát, Lang Minh, Xuân Thọ, Xuân Phú, Xuân Bắc, Xuân Định, Bảo Hòa)
1- Ông Trần Anh Tuấn – Phó bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Xuân Lộc, được 62,765 phiếu, đạt 83,29%
2- Ông Phạm Ngọc Tuấn - Phó Ban Pháp chế - HĐND tỉnh Đồng Nai, được 61.509 phiếu, đạt 81,62%
3- Bà Đỗ Thị Vương Lan – Chuyên viên Phòng Kỹ thuật - Trung tâm khuyến nông – Sở Nông nghiệp và phát triển nông thôn Đồng Nai, được 54.188 phiếu, đạt 71,91%



ĐƠN VỊ SỐ 22: Huyện Cẩm Mỹ (gồm các xã: Nhân Nghĩa, Long Giao, Xuân Mỹ, Xuân Quế, Sông Nhạn, Thừa Đức, Xuân Đường)
1- Ông Vũ Thanh Tùng – Ủy viên ban thường vụ Huyện ủy, Trưởng ban Tổ chức Huyện ủy Cẩm Mỹ, được 27.881 phiếu, đạt 61,85%
2. Ông Châu Văn Buôn – Ủy viên BCH Đảng bộ tỉnh, Phó tổng giám đốc Tổng công ty Cao su Đồng Nai, được 27.811 phiếu, đạt 61,69%



ĐƠN VỊ SỐ 23: Huyện Cẩm Mỹ (gồm các xã: Xuân Bảo, Bảo Bình, Xuân Đông, Xuân Tây, Sông Ray, Lâm San)
1- Ông Nguyễn Văn Lộc – Ủy viên BCH Đảng bộ tỉnh, Phó bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Cẩm Mỹ, được 53.188 phiếu, đạt 82,98%
2- Bà Nguyễn Thị Thanh Hà – Hiệu trưởng Trường cao đẳng y tế Đồng Nai, được 50.541 phiếu, đạt 78,85%
3- Ông Nguyễn Quốc Cường- Ủy viên BCH Đảng bộ tỉnh, Chánh Thanh tra tỉnh Đồng Nai, được 48.603 phiếu, đạt 75,83%



ĐƠN VỊ SỐ 24: Huyện Định Quán (gồm các xã: Phú Cường, Túc Trưng, Phú Túc, Suối Nho, La Ngà, Phú Ngọc, Thanh Sơn)
1- Bà Nguyễn Thị Thanh Yên – Phó bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Định Quán, được 56.569 phiếu, đạt 70,51%
2- Ông Hồ Thanh Sơn – Ủy viên BCH Đảng bộ tỉnh, Giám đốc Sở Tài chính Đồng Nai, được 53.806 phiếu, đạt 67,07%
3- Bà Nguyễn Thị Diễm Châu – Phó trưởng phòng Nội vụ huyện Định Quán, được 43.083 phiếu, đạt 53,70%



ĐƠN VỊ SỐ 25: Huyện Định Quán (gồm các xã: Ngọc Định, Gia Canh, Phú Vinh, Phú Tân, Phú Lợi, Phú Hòa và thị trấn Định Quán)
1- Ông Trần Văn Phước – Ủy viên BCH Đảng bộ tỉnh, Bí thư Huyện ủy Định Quán, được 55.858 phiếu, đạt 77,09%
2- Bà Quách Ngọc Lan – Trưởng ban Kinh tế ngân sách – HĐND tỉnh Đồng Nai, được 44.146 phiếu, đạt 60,92%
3- Bà Nguyễn Thị Thanh Dung – Giáo viên Trường THPT chuyên Lương Thế Vinh, tỉnh Đồng Nai, được 43.303 phiếu, đạt 59,76%



ĐƠN VỊ SỐ 26: Huyện Tân Phú (gồm các xã: Phú Điền, Trà Cổ, Phú Lộc, Phú Thịnh, Phú Lập, Tà Lài, Núi Tượng, Nam Cát Tiên và thị trấn Tân Phú)
1- Ông Nguyễn Hồng Minh – Bí thư Huyện ủy Tân Phú, được 48.186 phiếu, đạt 81,37%
2- Ông Nguyễn Trí Thức – Chủ tịch Hội Cựu chiến binh tỉnh Đồng Nai, được 38.583 phiếu, đạt 65,15%
3- Bà Dương Thị Mỹ Dung – Phó giám đốc Công ty cổ phần tổng hợp gỗ Tân Mai, được 35.392 phiếu, đạt 59,76%



ĐƠN VỊ SỐ 27: Huyện Tân Phú (gồm các xã: Thanh Sơn, Phú An, Phú Thanh, Phú Xuân, Phú Lâm, Phú Bình, Phú Trung, Phú Sơn, Đắk Lua)
1- Ông Ngô Minh Đức – Ủy viên Ban Thường vụ Đảng ủy Công an tỉnh, Phó giám đốc Công an tỉnh, được 44.012 phiếu, đạt 73,19%
2- Ông Ngô Sỹ Bảng – Uỷ viên Ban Thường vụ Huyện ủy, quyền Chủ tịch UBND huyện Tân Phú, được 43.495 phiếu, đạt 72,33%
3- Bà Mai Thị Ngọc Dung – Phóng viên Đài Phát thanh – truyền hình Đồng Nai, được 31.798 phiếu, đạt 52,88%

0 nhận xét:

Lưu Ý! dinhquandongnai.cuncon1202.net comment Các bạn có thể viết lời bình của mình cho bài viết, và tuân thủ một số quy tắc sau:
*Không SPAM link web,blog,forum khác.
*Không dùng lời lẽ khích bác, thô tục ảnh hưởng đến người khác.
*Tuyệt đối không chọn ẨN DANH để đăng nhận xét ( có thể chọn URL, sau đó nhập tên và không cần nhập URL ).
*Các bạn có thể chèn Hình ảnh theo cú pháp: [img]Link hình ảnh[/img] .
*Các bạn có thể chèn Video (youtube) theo cú pháp: [youtube]Link video youtube[/youtube] .
*Các bạn có thể chèn nhạc (nhaccuatui) theo cú pháp: [nct]Link hình ảnh[/nct] .

Thân ái, BQT DINHQUANDONGNAI

Next DinhQuanDongNai previous DinhQuanDongNai home DinhQuanDongNai
 
 
 

Giáo Dục

Quảng cáo

Sức Khỏe

j